THẮC MẮC, GÓP Ý
Topic: ten 5 doan vien dau tien cua Viet Nam

THÀNH ĐOÀN :: Forums

Trang 1/1 (7 mục)

Posted by congiohien on 03-13-2007 10:43 PM
cho em hoi ten 5 doan vien dau tien cua Viet Nam la gi duoc khong ah . em dang rat can . mong dcuo su giup do cua moi nguoi

Posted by xuanhiep on 03-17-2007 5:17 PM
Chào bạn,
Câu hỏi của bạn rất hay, mình cũng theo dõi xem có ai trả lời không... mà vẫn chưa thấy... Chắc câu này hơi khó nhỉ?
Mong có ai lật lại mấy trang lịch sử xem danh sách kết nạp Đoàn lần đầu tiên xem thế nào?! mình cũng muốn biết nữa!

Big Smile

Posted by yentrang21091991 on 03-18-2007 6:24 PM

nếu như em nhớ không lầm thì khi thành lập Đoàn thì không phài có 5 Đoàn viên mà có đến 8 Đoàn viên mà những người này đều thuộc họ Lý tiêu biểu là anh Lý Tự Trọng. Không biết bạn có đặt sai câu hỏi không ạ! Chỉ có Đội thì khi thành lập mới có 5 đội viên mà thôi, Bạn muốn hỏi về Đội hay Đoàn ạ?

Posted by haanhquoc on 03-18-2007 9:15 PM
mình tìm được đến 8 người luôn:
Tám Đoàn viên đầu tiên:
  1. Lý Tự Trọng (tên thật Lê Văn Trọng)
  2. Lý Văn Minh (tên thật Ŀinh Chương Long)
  3. Lý Thúc Chất (tên thật Vương Thúc Thoại)
  4. Lý Anh Tợ (tên thật là Hoàng Tự)
  5. Lý Nam Thanh (tên thật là Nguyễn Sinh Thản)
  6. Lý Trí Thông (tên thật là Ngô Trí Thông)
  7. Lý Phương Ŀức (tên thật là Ngô Hậu Ŀức – nữ)
  8. Lý Phương Thuận (tên thật là Nguyễn Thị Tích – nữ)

Posted by yentrang21091991 on 03-19-2007 8:31 AM
không ngờ bạn lại nhanh tay hơn cả mình nữa chứ nhưng mình không muốn trả lời vì không biết bạn ấy có đặt sai câu hỏi không nữa. Dù sao cũng nên thưởng cho bạn một tràng pháo tay chứ phải không nào thành viên của diễn đàn.

Posted by thichcaidep on 03-19-2007 10:13 PM
   Mình thấy nội dung này hay đó. Mình hoan hô hoan hô (rất nhiệt tình) cả 2 tay 2 chân luôn đó nha.
   Ai có gì hay thì posh lên cho anh em học tập nha.
   Thanks

Posted by cogiaonhoc on 03-20-2009 11:14 AM
Cam on ban rat nhieu , minh cung la thanh vien moi thoi., minh dang tim cau hoi thi thay cau tra loi luon roi, minh cho hoc tro thi tim hieu ay' ma . cam on ban . Mong duoc biet ban .